Home » Habari » Hizi hapa sababu za wanafunzi kufeli mitihani yao

Hizi hapa sababu za wanafunzi kufeli mitihani yao

Naibu waziri wa TAMISEMI, Suleimani Jafo

Naibu Waziri Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa Mhe.Selemani Jafo amesema tatizo kubwa linalosababisha wanafunzi kufeli mitihani yao ya kumaliza kidato cha nne ni kukosekana kwa umakini katika masomo yao.

Akizungumza na walimu na wanafunzi mara baada ya kuitembelea shule ya sekondari Kilolo, Naibu Waziri alisema kuwa changamoto ya ukosefu wa umakini na wanafunzi kutozingatia masomo ndiyo sababu kuu ya kushuka kwa ufaulu katika shule za sekondari nchini.

Alisema mwalimu anaweza akawa amefundisha mada lakini kutokana na wanafunzi hao kukosa umakini katika masomo yao ufaulu wa wanafunzi umekuwa ukishuka. Aliongeza kuwa tatizo kubwa ni kuwa wanafunzi hawasomi na kusababisha ufaulu kushuka.

Naibu Waziri alisema kuwa kutokana na wanafunzi kutozingatia masomo, idadi ya wanafunzi wanaochaguliwa kujiunga na kidatoo cha tano imekuwa ndogo katika shule ya Kilolo.

Mapema, Mkuu wa shule ya Sekondari ya Kilolo bibi Seraphina Chodota alimweza Naibu Waziri kuwa mwaka jana jumla ya wanafunzi 6 walifaulu na kuchaguliwa kuendelea masomo ya kidato cha tano.

Advertisements

Weka mawazo yako hapa

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: